Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ที่บ้านมีจาน PSI OK กับกล่องอีก 1 กล่อง อยากต่อเพิ่มอีก 2 จุด ต้องทำไงคะ ติดต่อทีมงาน

เมื่อเช้าตั้งกระทู้ไปแล้วรอบนึง แต่ตั้งผ่านมือถือ จนป่านนี้ก็ยังไม่เห็นกระทู้ตัวเอง  ขออนุญาตตั้งใหม่นะคะ T_T

พอดีที่บ้าน ติดจานดำ PSI อันเล็กๆ ติดมาได้ซัก 3-4เดือน แล้วค่ะ
ตอนนติดก็ติดแค่จุดเดียว เพราะยังไม่ได้คิดว่าจะซื้อทีวีเพิ่ม
ทีนี้เกิดอยากจะเพิ่มขึ้นมาซะแล้ว -*-
กลับไปถามที่ร้านที่ติดให้ เค้าบอกว่าต้องถอดจานทิ้ง เพราจานที่ติดอยู่มันต่อเกิน 1 จุดไม่ได้
จริงรึเปล่าคะ???
เพิ่งจะติดได้ 3-4เดือน บ้านก็เพิ่งจะย้ายเข้าอยู่จริงๆจังๆไม่ถึงเดือน ง่ายๆคือทีวียังไม่ทันได้ดู ต้องถอดทิ้งเลยเหรอเนี่ย T^T

มีวิธีอื่นที่ดีกว่านี้มั้ยคะ
แล้วถ้ามันต้องทิ้งจริงๆ ช่วยแนะนำจานให้หน่อยอ่ะค่ะ เพราะรู้สึกว่าที่่ติดอยู่นี่ไม่มีอะไรน่าดูเลย -*-
แถมภาพก็ไม่ชัด มันเป็นวุ้นๆ เหมือนดูแผ่น VCD อ่ะค่ะ
พอดีบ้านเก่าติดทรู ก็เลยคิดว่ามันคงชัดเหมือนกัน มันปกติรึเปล่าคะ เราว่าภาพมันแย่กว่าเสาอากาศกิ่งใหญ่ๆอีกนะ

สรุปให้ฟังอีกรอบละกัน 2 คำถามนะคะ
1. อยากดูทีวีมากกว่า 1 จุด ต้องทำยังไงบ้างคะ ที่ไม่ใช่ซื้อจานใหม่
2. ถ้าต้องซื้อจานใหม่จริงๆ ช่วยแนะนำจานหน่อยค่ะ ความต้องการคือ
- อยากได้ภาพชัดๆ(ไม่ต้องชัดเท่าทรูก็ได้ เข้าใจค่ะว่าไม่ได้เสียรายเดือน จะไปหวังปานนั้นก็นะ..)
- ดูหนังค่ะ รายการบันเทิงทั่วไป หนังไทยซะส่วนใหญ่ รายการท่องเที่ยวด้วยก็ดี การ์ตูน / กีฬา ไม่เน้นค่ะ

จากคุณ : HiPpOwOrLd
เขียนเมื่อ : 2 มิ.ย. 55 20:23:37

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com