Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เลือกกู้บ้านกับแบงค์ xxx ด้วยเหตุผลอะไรเป็นหลักครับ ติดต่อทีมงาน

สอบถามหน่อยนะครับ ว่าเหตุผลหลัก ที่ตัดสินใจยื่นเรื่องและกู้แบงค์นั้นแบงค์นี้ คืออะไรครับ

ผมเห็นบางแบงค์ ดอกเบี้ยกู้ก็สูง ก็มีคนไปกู้ แสดงว่า ไม่ใช่เรื่องดอกเบี้ยอย่างเดียว
ดอกเบี้ยถูกสุดก็ ออมสิน ธอส แต่ก็เห็นกู้กับ SCB TMB Kbank CIMB กันเยอะเลย

สองถามหน่อยนะครับ ว่าเหตุผลหลัก ที่ตัดสินใจยื่นเรื่องและกู้แบงค์นั้นแบงค์นี้ คืออะไรครับ
เช่น
ดอกเบี้ยสามปีแรกถูก
ดอกเบี้ยเกินสามปีไปแล้วถูก
รู้ผลรวดเร็ว ( เร็วขนาดไหนครับ ถึงว่าเร็ว เช่น เบื้องต้นไม่เกินสามวัน รวมประเมินแล้วไม่เกิน หนึ่งอาทิตย์ )
After Sale ดี ขอ Re-finance ไม่งอแง ( รู้นะ ว่าคิดถึงแบงค์ไหน )
วงเงินได้เต็ม 100% บางที่ให้ 90% 95%
พนักงานบริการดี ( ใส่ใจ คุยรู้เรื่อง แนะนำได้ถ้าถูกปฏิเสธเบื้องต้นมา )
อนุมัติง่าย ( ยังไงเรียกว่าง่ายครับ เช่น ไม่โทรไปถามเยอะ เอกสารไม่เยอะ นัดประเมินเสาร์อาทิตย์ได้ คุยกันรู้เรื่อง ฯลฯ )

นึกไม่ออกแระครับ ถ้ามีอีก ช่วยเล่าสู่กันฟังหน่อยนะครับ

สองถามหน่อยนะครับ ว่าเหตุผลหลัก ที่ตัดสินใจยื่นเรื่องและกู้แบงค์นั้นแบงค์นี้ คืออะไรครับ

จากคุณ : ชายทะเล
เขียนเมื่อ : วันวิสาขบูชา 55 11:04:44

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com