Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

กู้บ้านกับ TMB SOFT LOAN ค่ะ แนะนำหน่อยค่ะ ติดต่อทีมงาน

วันนี้มีเจ้าหน้าที่แบงค์ TMB โทรมาค่ะ บอกว่าคุณแฟนได้รับสิทธิ์ soft loan ค่ะ (ตอนนี้กู้ ธอส. ผ่านเรียบร้อยค่ะ)

โดยคุณแฟนมีชื่อยู่ในทะเบียนบ้านเขตที่ประกาศว่าเป็นพื้นที่ประสพภัยค่ะ (บางคอแหลม กทม. และบ. ที่ทำงานอยู่ในโรจนะ (ไม่ท่วมให้มันรู้ไป หึหึ))

เจ้าหน้าที่บอกว่าตอนนี้ได้สิทธิ์ soft loan 3 ล้านบาทค่ะ โดยใช้เอกสารที่ใช้ยื่นกู้ทั่วไปเลยค่ะ

โดย soft loan ได้ดอกเบี้ย 3% 5 ปี ฟรีประกันอัคคีภัย ค่าจดจำนอง ค่าดำเนินการต่างๆ ยกเว้นค่าอากร (อันนี้ไม่บังคับทำประกันชีวิตค่ะ)

เลยอยากได้รายละเอียดมากกว่านี้อะค่ะ เจ้าหน้าที่ก็ไม่มีเอกสารอะไรให้ดูนะคะ เพราะบอกว่าเป็นเรื่องที่ทางธนาคารเพิ่งประกาศออกมาค่ะ

(เอาตามตรงเลยว่ากลัวหมกเม็ดนะคะ) คิดว่าคุ้มมั้ยส่วนคิดว่าคุ้มนะคะ (ธอส. ดอกยังแพงกว่าเลย T-T) ส่วนออมสินก็ช้าเกิน เกินจะรอรับไหวแล้ว T-T

ขอคำแนะนำเพื่อนๆ ด้วยนะคะ

ปล. บ้านราคา 2.6 ล้านค่ะ (เงินเดือนแฟนประมาณ 30000 ไม่รวมโอทีค่ะ ไม่มีภาระค่ะ) เวลาเค้าคิดวงเงินนี่เค้าให้เรามา 3 ล้าน เลยหรือเปล่าคะ หรือว่าให้วงเงินตามที่เราแ้จ้งเรื่องกู้อ่ะค่ะ

ได้ยินไม่ถนัดว่าเจ้าหน้าที่บอกว่าใช้ยอดบ้านที่เราขอกู้คิดโดยอาจได้ไม่เต็ม 100% (ถ้าคิดแบบนั้นแล้วส่วนต่างที่เหลือมันจะหายไปไหนอ่ะค่ะ)

เจ้าหน้าที่คำนวณงวดให้ค่ะ ตกคร่าวๆ จ่ายค่างวดๆ ละ 16000 บาทค่ะ (ธอส. 17700 เลยค่ะ โหดดด T-T)

รบกวนแนะนำรายละเอียดให้ด้วยนะคะ วันอาทิตย์นี้จะนัดเจ้าหน้าที่เพื่อยื่นเอกสารแล้วค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

จากคุณ : สะใภ้เล็ก
เขียนเมื่อ : 5 มิ.ย. 55 22:13:28

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com