Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อายุ 25 ซื้อบ้านหลังแรกค่ะ แต่มีคำถามเกี่ยวกีบ soft loan ของแบงค์เขียว กับ fix 3.45 % ของออมสินค่ะ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะพี่ๆห้องชายคา
หนูเพิ่งทำเรื่องกู้ซื้อบ้านคร้ังแรกกับสองธนาคารค่ะ ยื่นกู้ 1.8 ล้านค่ะ
1. แบงค์เขียว โปรคือ Soft loan ดอกเบี้ย 3% 5ปี
จากนั้น MLR-0.25% กู้ 30 ปี ผ่อน เดือนละ 13100 บาทค่ะ
2. ออมสิน โปร fix 3.45%  3ปี ปีที่เหลือ MLR -0.50
กู้ 30 ปี ผ่อนเดือนละ 12200 บาท (เซลส์ถามจนท. มาบอกยังไม่มี soft loan สำหรับบ้านใหม่ค่ะ)
คำถามคือ หนูอยากถามพี่ๆว่า หนูอยากผ่อนให้หมดให้เร็วที่สุดภายในระยะเวลาไม่เกิน 10 ปี ไม่ทราบว่าธนาคารไหนจะดีกว่ากันคะ แล้วถ้าเป็นพี่ๆห้องชายคาจะเลือกแบงค์ไหนคะ
ขอบคุณค่ะ^____^*

จากคุณ : Bonni_Bally_Dear
เขียนเมื่อ : 7 มิ.ย. 55 11:57:44

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com