Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

โฮมโปรตั้งใจหลอกขายของใช้แล้วหรอครับ ติดต่อทีมงาน

วันนี้ผมเข้าไปซื้อเก้าอี้สำนักงาน โฮมโปรเพชรเกษมครับ เพราะปวดหลังกับเก้าอี้ตัวเก่ามาก

ลองอยู่หลายตัว ก็ถูกใจตัวของยี่ห้อ mono พนักงานก็บอกว่าต้องสั่งซื้อ 15 วัน

ผมก็รีบใช้ไม่อยากรอ ก็เลยซื้ออีกแบบนึงซึ่งเป็นของโฮมโปร

พนักงานก็แจ้งว่ามีเหลือ 1 ตัวพอดียกลงมาให้ผมกล่องนึง

ผมเห็นว่ากล่องยังซีนอยู่ก็ไม่ได้คิดว่าจะเจอเหตุการแบบนี้

พอกลับมาถึงบ้านแกะประกอบ คิดว่าทำไมฝุ่นเยอะจัง มีติดอยู่ที่เก้าอี้เต็มไปหมดเลย

ผมก็ไม่คิดอะไรคิดว่าของคงเก็บไว้นาน กำลังหาผ้ามาเช็ดออก

ปรากดเจอรอยเท้าเต็มๆทีขาเก้าอี้เลยครับ ลองดูที่ล้อก็มีคราบฝุ่นเกาะ

เบาะนั่งก็มีรอยเต็มไปหมด มันคืออะไรครับ นี้มันสภาพแย่ยิ่งกว่าตัวโชว์อีกนะครับ

ผมเลยรีบโทรกลับไปแจ้งพนักงานให้ทราบ คำตอบที่ได้คือให้ผมเอาไปเปลี่ยน

แต่เปลี่ยนที่สาขาอื่นเพราะสาขาเพชรเกษมของหมด ซึ่งผมเนี้ยต้องการใช้ด่วนมาก

ซึ่งตอนผมซื้อก็สามทุ่มแล้ว ผมขับรถกลับมาบ้านแล้วต้องออกไปเปลี่ยนอีกหรอ

บ้านผมก็ไม่ได้อยู่ใกล้ๆ นะครับ รับผิดชอบกันได้แค่นี้หรอครับ

เสียความรู้สึกจริงๆ

จากคุณ : Neszel
เขียนเมื่อ : 8 มิ.ย. 55 23:07:45

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com