Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วยด้วยคับ .. ก๊อกน้ำดำไปหมดเลย ติดต่อทีมงาน

วันก่อนจะล้างห้องน้ำซะหน่อย เอาวิกซอลล์บีบราดพื้นไว้ แต่ตอนนั้นมีเหตุให้ต้องไปดูเค้กที่อบไว้ในเตาพอดีเลยดันมันทิ้งไว้นานไปนิดนึง
พอกลับมาที่ห้องน้ำ เมื่อเปิดประตูเข้าไปแล้วแทบผงะ เนื่องจากกลิ่นของวิกซอลล์ฉุนแรงมาก แต่ที่ผมนั่งกุมขมับอยู่ในเวลานี้คือ บรรดาก๊อกน้ำทั้งหลาย และราวจับประตูได้กลายสภาพจากสีเงินมันวาว เป็นสีดำเหมือนเครื่องเงินที่ไม่ได้รับการขัดมาเป็นเวลานาน

อยากขอคำแนะนำครับว่า มีอะไรที่สามารถใช้ขัดคราบดำๆที่ว่านี้ให้หลุดออกและได้ก๊อกน้ำที่เงางามกลัาคืนมาอีกครั้งบ้างครับ .. ขอบคุณครับ

จากคุณ : tasakarma
เขียนเมื่อ : 9 มิ.ย. 55 23:47:54

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com