Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ร้านแสงชัย หน้ามอเกษตร จากประสบการณ์ค่ะ ติดต่อทีมงาน

ร้านแสงชัย หน้ามอเกษตร จากประสบการณ์ค่ะ คือว่าไปซื้อเครื่องใช้ไฟฟ้าจากร้านนี้ ก่อนไปก็ศึกษาจากอินเตอร์ดเน็ตแล้วละ ว่าบริการดี และราคาสวยด้วย พอไปถึง ก็ไปซื้อตู้เย็น ผู้หญิงวัยประมาณน่าจะ 35 กว่าๆเป็นคนดูแล มีคนจะซื้อด้วยกันสองคน แต่ลูกน้องผู้ชายบอกว่ามีสำรองเครื่องเดียว แล้วก็ที่ตั้งโชว์อีกเครือง ดิฉันก็ถามปกติค่ะว่า ไม่มีเครื่องใหม่สองเครื่องเหรอคะ ไม่งั้นใครซักคนก็ต้องได้ที่ตั้งโชว์ ผู้หญิงผมสั้นก็บอกว่า ตัวนี้เพิ่งตั้งเมือ่เช้านี้ เด๋วก็ขายหมดแล้ว ของเพิ่งเข้ามาค่ะ ไอ้เราก็อยากลองสัมผัสอัธยาสัยคนขายของนะ เลยดูสินค้าตัวอื่น แล้วก็แวบถามลูกน้องตอนผู้หญิงผมสั้นไปดูลูกค้าคนอืนว่า ถ้าสินค้าหมด แล้วตัวโชว์นี้จะเอาไปส่งลูกค้าเหรอคะ ลูกน้องก็บอกว่า สินค้าเพิ่งตั้งได้ 4-5 วันนะ ไม่ชำรุดอะไรหรอกครับพี่ (ดิฉันก็ไม่อยากได้ของโชว์นะ แบบว่ารอยมือมันหลายมือ อยากได้ของใหม่จริงๆเข้าใจฟิลล์ดิฉันนะคะ แหะๆ )สุดท้ายก็ได้ตู้เย็นมา ไม่มีปัญหาอะไรหรอกค่ะ  แต่รู้สึกจะเป็นของไชว์จากการสำรวจสภาพ เฮ่อออ และก่อนหน้านี้ก็ไปซื้อเครื่องชั่งน้ำหนัก ราคาไม่แพงหรอกค่ะ สองร้อยกว่าบาท ผู้หญิงผมสั้นอีกแหละที่หยิบมาให้ดูแค่อันเดียว  พอกลับมาแกะกล่องดูหนน้ากล่องเขียนไว้ว่า "สินค้าสมนาคุณจากพานาโซนิค  ห้ามจำหน่าย"  เพลียเลย เข้าใจว่ามันเป็นทางด้านธุรกิจ ทุกอย่างคือกำไร แต่แบบนี้ก็คงต้องอุดหนุนกันแค่ครั้งคราวนะ
ปล.อาม่าน่ารักนะคะ คอยชวนพูดโน่นพูดนี่ตลอด

จากคุณ : ใบไม้ต้องสายลม
เขียนเมื่อ : 13 มิ.ย. 55 23:35:54

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com