Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถือครอง นส.3 มา 20 ปี พึ่งไปทำโฉนด รังวัดแล้วที่หาย 3 งาน ทำอะไรได้บ้างครับ ติดต่อทีมงาน

ที่ดินตาม นส3. มีเนื้อที่ 6 ไร่ 1 งาน 80 ตารางวา

ไปขอ ออกโฉนด รังวัดเสร็จเจ้าหน้าที่แจ้งเหลือพื้นที่ 5 ไร 3 งาน

คาดว่าพื้นที่ติดกันหลายแปลงที่เค้าขอโฉนดก่อนเค้ากินที่เรา

แต่เจ้าหน้าที่บอกว่า วิธีคิดแบบใหม่ กับแบบเก่า มันได้ไม่เท่ากัน

แต่พื้นที่ก็มีอยู่แค่นั้นเท่าเดิม ( หายไป 3 งาน เยอะไปมั้ยพี่ )

เราจะต่อสู้เพื่อสิทธิของเราในวิธีใดได้บ้างครับ

นส3 ของคนอื่นที่ออกโฉนดไปก่อนแล้ว เค้ามีพื้นที่เพิ่มหรือเปล่าเราจะรู้ได้ยังไง และเจ้าพนักงานรู้เห็นเป็นใจรับเงินสินบนเพื่อกินเนื้อที่ของผม เป็นได้หรือไม่ ถ้าถือครองเป็นโฉนดแล้วที่ดินผมจะยังมีโอกาสหายเพิ่มมั้ยครับ

จากคุณ : แบนแบน
เขียนเมื่อ : 15 มิ.ย. 55 09:39:27 A:223.204.15.32 X: TicketID:311431

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com