Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

----------^_^ เพื่อนๆ พี่ๆ มีใครเคยแอบชอบเพื่อนบ้านบ้างคะ ^_^ -------- ติดต่อทีมงาน

เราอยู่หมู่บ้านนี้ 4 ปีกว่าค่ะ ๆ บ้านสาวโสดหลังน้อยๆ
ตอนที่ย้ายเข้าไปใหม่ๆ จะมีบ้านอยู่หน้าปากซอยเจ้าของบ้านเป็นผู้ชายสูงๆ
หุ่นนักกีฬา สังเกตแล้วว่าเขาอยู่คนเดียวด้วย ^_^
แอบเห็นเขามักจะไปเล่นฟุตบอลตอนเย็นๆ เกือบทุกวัน เรากลับเข้าบ้าน
มักจะเห็นเขาเดินกลับหลังจากเล่นฟุตบอลเสร็จแล้ว
เขาไปทำงานเช้ามาก จขกท.ออกจากบ้านประมาณ 7 โมงไม่เคยเจอเขาเลย
แต่แปลกรถเขาก็ยังจอดอยู่ในบ้าน แล้วเขาไปทำงานยังไง?

ด้วยความสงสัยเลยยอมตื่นแต่เช้า ขับรถออกมาแต่เช้า
ปรากฎว่าเห็นเขายืนรอมอเตอร์ไซค์รับจ้าง อ้าวแล้วรถทำไมไม่ใช้?

ด้วยความอยากรู้อีกนั่นล่ะ (ก็คนแอบชอบนี่นา เขิน555)
เลยไปจอดรอหน้าหมู่บ้าน อยากรู้ว่าเขาไปทำงานยังไง ได้ความว่า
เขามีรถรับ-ส่งของบริษัทมารับ น่ารักอ่ะ เข้าใจประหยัดด้วย ^_^
ยิ่งปลื้มไปกันใหญ่ แอบมองอยู่อย่างนี้เป็นปี

วันหนึ่ง..เป็นวันหยุด กำลังจะออกไปข้างนอกเห็นมีผู้หญิงออกมากวาดหน้า
บ้านของเขา ดูค่อนข้างมีอายุ เราก็เอ๊ะ! แม่เขาหรือเปล่านะ
และแล้วเหมือนสายฟ้าฟาด เมื่อได้ยินจากบ้านข้างๆ เม้าท์ (เสียงดังมาก)
บอกว่าเขาคนนั้นมีแฟนแล้ว วันนี้เพิ่งแนะนำให้รู้จัก
อกหักเลยจ้า...ผู้หญิงที่คิดว่าแม่เขา คือแฟนนั่นเองT_T

พอหลังจากนั้นเลยไม่สนใจล่ะ เราไม่ชอบคนมีเจ้าของ (เค้าไม่ได้รู้อะไรกะแกเลยนะ) ขับรถผ่านหน้าบ้านก็จะไม่มองรถเขาด้วยล่ะ เสียใจ

หลังจากน้ำท่วม เราไม่เห็นเขาอีกเลย บ้านเขาก็ปิดเงียบเหมือนไม่มีคนอยู่แล้ว ไม่รู้จะถามใคร ไม่กล้าถามข้างบ้าน มันคงแปลกๆ
ได้แต่เก็บความสงสัยเขาไปไหนนะ จนเมื่อวานอยู่ๆก็ได้เจอ
เจอ ตัวเป็นๆ หัวใจมันเต้นตึกๆตักๆ (เขาไม่ได้รู้อะไรด้วยหรอก)
ที่โลตัสหน้าหมู่บ้าน ตอนนั้นดีใจว่าเขากลับมาอยู่แล้วแน่เลย
(ลืมตัวนึกว่าเขาโสด)

แต่เช้าวันนี้บ้านเขาก็ยังคงปิดเงียบไม่มีใคร....เหมือนเดิม
ได้เห็นหน้าเมื่อคืนก็ยิ้ม แม้ว่าอิตาลีไม่ชนะเราก็ไม่เสียใจ (ไม่เกี่ยวกันเล้ยย)

แล้วพี่ๆ เพื่อนๆ เคยแอบชอบเพื่อนบ้านบ้างมั้ยคะ ^_^

จากคุณ : น้องเปิ่น
เขียนเมื่อ : 15 มิ.ย. 55 10:12:08

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com