Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอความช่วยเหลือ ท่อ PVC ทะลุ ติดต่อทีมงาน

เรื่องของเรื่องคือผมกำลังเริ่ม DIY ติดตั้งชั้นวางของ

ติดเสร็จไปแล้ว 1 ชั้น ในใจคิดว่า ง่ายจัง แป๊ปเดียวก็เสร็จ

ต่อจากนั้นก็วัดระดับน้ำมาร์คจุดติดตั้ง เพื่อเริ่มชั้นที่สอง

พอกดสว่านเจาะกระแทกเข้าไป ง่ายกว่าเดิม นึกในใจด่าช่างก่ออิฐบ้านจัดสรร ทำไมก็เป็นโพรง

จากนั้นก็เริ่มถอนสว่านออก

วินาทีนั้นเอง. น้ำประปาก็พุ่งเข้ามาเต็มหน้าผม รวมทั้งเครื่องมือทั้งหมด วาล์วตัวใกล้ๆก็ไม่มี

ต้องปิดน้ำทั้งบ้าน

คำถามขอความช่วยเหลือคือ

ผมจะทำยังไงดีครับ โดยที่ไม่ต้องรื้อท่อออกจากผนัง อยาก DIY เอง

ท่อเป็นพีวีซีสีฟ้า ท่อฝังลึกจากผนังประมาณ 1ซม

ขนาดของรูคือ 2มม

ผมยังมีน้ำสำรองได้ 1วันครับ

รบกวนด้วยครับว่าต้องซ่อมยังไง ซื้ออะไรมาซ่อมครับ

ขอบคุณครับ

แก้ไขเมื่อ 16 มิ.ย. 55 07:34:04

จากคุณ : AQG_Area
เขียนเมื่อ : 16 มิ.ย. 55 07:33:12

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com