Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนถามคุณ Moonlight Sonataและผู้รู้ท่านอื่นเกี่ยวกับระบบแลนในบ้านเพื่อเป็นวิทยาทานครับ ติดต่อทีมงาน

คืออยากทราบว่าการที่จะวางระบบแลนในบ้านนนี้เราควรจะเริ่มอย่างไรดีครับโดยสมมุติว่าผม ต้องการเดินระบบแลน 3 ห้องคือ โมเดมอยู่ที่ห้องทีวีชั้นบน ต้องการเดินแลนไปยังห้องนอนที่ติดกันและห้องโถงชั้นล่างเพื่อใช้กับกล้องIP camera พอจะนึกออกว่าต้องเดินสายแลนไปยังห้องนอนกับห้องโถงข้างล่างแล้วจั้มเข้ากับหัวเสียบสายแลนติดผนัง แต่ผมนึกไม่ออกว่าแล้วตรงต้นทางคือห้องทีวีมันจะลากสายออกจากโมเดมกี่เส้นเข้าไปยังผนังอย่างไร

ปล.search หากระทู้เกี่ยวกับการเดินระบบ+กูเกิ้ลก็แล้วแต่มันไม่เห็นภาพน่ะครับเลยตั้งกระทู้ขึ้นมาเผื่อให้ผู้สนใจท่านอื่นๆในห้องชายคาได้ศึกษา

ปล.2 ถ้าใครมีความรู้เรื่อง Ip camera ก็แนะนำไว้ได้นะครับตั้งใจจะติดแบบที่มันปรับซ้ายขวาก้มเงยได้โดยเชื่อมต่อเข้ากับระบบแลน ไม่รู้จะworkไหมเห็นไม่ค่อยมีคนใช้กันเลยเนื่องด้วยอาจจะราคาแรงไปนิดดูเหมือนไม่ค่อยคุ้มค่าเท่าไหร่

จากคุณ : celicabank
เขียนเมื่อ : 17 มิ.ย. 55 21:28:04

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com