Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[CR] [REVIEW] Coffee House : นี่บ้านนะ, ไม่ใช่ร้านกาแฟ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีชาวชายคาทุกคนครับ /me โปรยยิ้มรอบห้อง
วันนี้ฤกษ์งามยามดี ขอมารีวิว (อวด) บ้านให้ทุกคนได้ชมกันหน่อย
กว่าจะได้บ้านเป็นแบบนี้นี่ เหนื่อยพอสมควรเหมือนกัน
ทั้งออกแบบ เขียนแบบ คุมก่อสร้าง และขั้นตอนที่ยากที่สุดคือ "Fight กับพ่อแม่"
เพราะผู้ใหญ่ (คนแก่) เค้าไม่เข้าใจบ้านสไตล์ Modern Loft
อารมณ์ประมาณแบบ "บ้านเฮียอะไรของมะรึงกัน มีแต่ปูนดิบๆ สีก็ไม่ทา"
แต่ในที่สุดเราก็สามารถตบตีจนชนะมาได้ (ฮี่ๆ)

เอาล่ะไม่พูดมากไปกว่านี้แล้ว ขอเปิดบ้านให้ชมเลยละกันนะ :)

**************************** เพิ่มเติม *******************************

Floor plan อยู่ที่ คห.221 นะครับ ตามไปเก็บได้

ส่วนเรื่องไอเดียอื่นๆ รายละเอียดอื่นๆ ยินดีตอบทุกคนครับ
ผมเข้ามาเช็คกระทู้ตลอด ใครมีคำถามโพสต์ถามได้เลย เดี๋ยวผมหลังไมค์ตอบ
ยินดีครับ :)

แก้ไขเมื่อ 22 มิ.ย. 55 12:45:53

แก้ไขเมื่อ 22 มิ.ย. 55 12:45:21

แก้ไขเมื่อ 22 มิ.ย. 55 12:45:03

แก้ไขเมื่อ 22 มิ.ย. 55 12:44:42

แก้ไขเมื่อ 20 มิ.ย. 55 12:35:15

จากคุณ : LINGNISM
เขียนเมื่อ : 18 มิ.ย. 55 14:07:25

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com