Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

กระจกอลูมิเนียม ความหนา 1.2 กับ 1.5 ราคาต่างกันมากเลยหรอครับ ติดต่อทีมงาน

พอดีจะปลูกบ้านครับ เลยให้ผู้รับเหมาตีราคา ผู้รับเหมาแนะนำว่าใช้ความหนาที่ 1.2 ก็พอเพียงพอและมีความแข็งแรงแล้ว ถ้า 1.5 ราคาแพงกว่า 25 เปอร์เซ็น ครับ อยากถามพี่ ๆว่า กระจกอลูมิเนียม ความหนา 1.2 กับ 1.5 ราคาต่างกันมากเลยหรอครับ และถ้าใช้ความหนา 1.2 จะแข็งแรงใช้ได้หรือเปล่าครับ พอดีจะปลูกบ้านที่พิดโลกครับ ผมเลยไม่แน่ใจว่าจะปลูกที่ ตจว. จะส่งผลให้ความหนา 1.5 เเพงกว่าหรือเปล่าครับ หรือว่าไม่เกี่ยวครับ ผมใส่กระจกเขียวใสหนา 6 มม.

จากคุณ : wattana_22
เขียนเมื่อ : 18 มิ.ย. 55 21:02:15

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com