Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ปั้มน้ำทำงานเองครับ ติดต่อทีมงาน

ปั้มน้ำที่บ้านครับ

ตัวสวิตแรงดันมัน เสียก่อนซ่อมเลยได้ไปซื้อมาใส่ใหม่ ตัวล่ะ 280 ตอนแรก ปั้มก้อยัง ไม่ตัดการทำงาน แล้ว น้ำที่เปิดตอนแรกก้อแรงแต่ไม่นาน ก้อ เบาลง

ผมเลยลองดู ลองถอดสปริงตรงวาว์ลของปั้มออก ตรงทางน้ำเข้าอ่ะครับ ได้เรื่องเลยครับ น้ำแรงตลอด เวลาเปิดแล้ว ปั้มก้อ ตัดการทำงาน ตามแรงดันของสวิตแรงดันน้ำ ที่ซื้อมาใส่ใหม่ครับ  มันปกติแล้วครับ

แต่... อาทิตย์ที่ผ่านมา ปั้มกลับมาทำงานเอง ทั้งๆที่ผม ไม่ได้ใช้น้ำ น้ำไม่รั่ว และลองปิด บอลวาว์ล หน้าปั้มแล้ว แต่ปั้มก้อ ตังทำงานเอง ประมาณ 3 นาที ก้อทำงาน ติดประมาณ 30 วิ ก้อตัด

ผมอยากถาม น้าๆ ว่า ที่ ถอด สปริงออกมัน เกี่ยวไหม(แต่ผมใส่สปริงลงไป ปั้มไม่ตัดเลย เหมือนกับว่า น้ำเข้าปั้มได้ไม่เต็มที่ เลยต้องถอดออกครับ)

ตอนนี้ ผมทำได้ เพียงเอา สวิตไฟ ของ ปั้มลง เวลา ไม่ใช้

ปล. เอาสปริงออกปั้มทำงานดี น้ำแรงมากตลอด ทำงาน-ตัด ตามแรงดัน

จากคุณ : ablover
เขียนเมื่อ : 19 มิ.ย. 55 10:03:39

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com