Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

.............เศร้าค่ะ T________T เปลี่ยนปั๊มน้ำ เป็น 300 วัตต์ น้ำชั้น 2 ไม่แรงเลย ........................ ติดต่อทีมงาน

เคยมาหาข้อมูล  พร้อมตั้งกระทู้ถาม  เรื่องปั๊มน้ำนะคะ

ก็  บ้าน2 ช้ั้น  5 ห้องน้ำ    ปั๊ม มิตซู ep 305Q3 ค่ะ

ท่อเมน  1 นิ้ว  แยกขึ้น ชั้น 2    สองเส้น  สำหรับ 4ห้อง  

ชั้นล่าง  ก๊อกน้ำแรงดี  ยกเว้นฝักบัว  ไม่แรง  

ชั้นบนไม่ต้องพูดถึงค่ะ

น้ำไม่แรง  เหมือนไม่ได้ใช้ปั๊มน้ำค่ะ   นี่เราเปลี่ยน จาก155 วัตต์มาเป็น 300 วัตต์

ตกลงเป็นที่อะไรกันแน่คะนี่    เราโดนที่บ้านต่อว่าค่ะ   ว่ารู้งี้ซื้อที่แรงกว่านี้ดีกว่า

โทรไปปรึกษา  มิตซู  เค้าบอกว่า  เรื่องน้ำไม่แรง   ถ้าปั๊มน้ำ     น้ำออกปกติ   ก็แสดงว่า  ปั๊มเค้าไม่มีปห.    ถ้าให้ไปดู  ก็คงทำอะไรให้ไม่ได้     เพราะมีแต่เครื่องมือซ่อมปั๊มอะไรอย่างนี้    

เค้าให้ข้อสังเกตุว่า  มีท่อรั่วอะไรรึเปล่า  
เราก็บอกว่า  ท่อไม่รั่ว  เพราะถ้ามีรั่ว    ปั๊มคงทำงานตลอด

ก็  โอเคจบค่ะ    เพราะไม่รู้จะทำไงดี

ปล.  ใครจะใช้เรนชาวเวอร์    อย่าใช้ปั๊มน้ำมิตซูนะคะ   ไม่ว่ารุ่นไหน  เพราะไม่สามารถค่ะ  อันนี้  ที่มิตซู  บอกเองนะคะ   เพราะตอนแรกเราถามเรื่องเรนด้วย

ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : สหายบาร์นี่ย์
เขียนเมื่อ : 19 มิ.ย. 55 14:56:06

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com