Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนเซียน TV ค่ะ LCD LED หรือ Plasma Smart TV 3D Full HD จะซื้อทั้งที แต่ดูไม่มีความรู้ค่ะ ติดต่อทีมงาน

ตอนนี้คิดๆอยู่ว่าจะซื้อทีวีค่ะ แต่ไม่รู้จะซื้ออะไร แบบไหนดีค่ะ
แต่ก่อนไอ้ทีวีกล่องๆเนี่ย ซื้อง่ายมาก เดินไป อันไหนภาพสวย ไม่เกินงบ ก็ชี้เอาเครื่องนั้นลงมา ใส่ท้ายรถกลับบ้านสบายใจเฉิบ

แต่ตอนนี้ อุแม่เจ้า
LCD LED Plasma Smart TV 3D Full HD จะเลือกแบบไหนดีเนี่ย

คุณสามีเสนอ เอา Smart TV เอาไว้เล่นอินเตอร์เน็ตได้ ดูละครผ่าน youtube ได้ เล่น skype ได้ด้วย

ชอบดูหนัง 3D เอาแบบ 3D ด้วย

ลูกยังเล็ก ขอแบบถนอมสายตาหน่อย

แต่ว่า....มันเยอะเหลือเกิน เลือกไม่ถูกค่ะ ไม่รู้ว่าแบบไหนดี LCD LED หรือ Plasma ดี แล้วไอ้ Full HD นี่คืออะไรคะ จำเป็นมากไหม

ตอนนี้ไปกดลิงค์ดู เจอรุ่นนี้

http://www.bestbuy.com/site/LG+42%22+Class+LED+1080p+Smart+3D+HDTV+%26+LG+Smart+3D+Wi-Fi+Blu-ray+Player+Package/9999184100050008.p?id=pcmprd183600050008&skuId=9999184100050008&st=smart%20tv%203d&lp=1&cp=1

ราคาน่าสนใจมากทีเดียว แต่ด้วยความรู้เท่าหางอึ่ง
มองตัวไหนก็น่าสนใจไปหมด

ขอความเห็นด้วยค่ะ

ว่า Smart TV 3D ยี่ห้อไหนน่าสนใจ
แบบไหนดี Plasma LED LCD
- 1080p - 120Hz - 3D - HDTV
ไอ้ตัวเลขพวกนี้ มันมีผลอะไรกับ TV มากไหมคะ
ถ้าต้องจ่ายแพงกว่านี้เยอะๆ เพื่อได้ค่า P กับ Hz ที่สูงขึ้น คุ้มค่ากันไหม

ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : ตุ๊กตาดุ๊กดิ๊ก
เขียนเมื่อ : 21 มิ.ย. 55 03:59:35

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com