Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอคำปรึกษาเกี่ยวกับกันสาดครับ ติดต่อทีมงาน

จากในรูป นี่เป็นรูปหลังบ้านครับของผมเองครับซึ่งหลังบ้านของผมนั้นจะชนกับหลังบ้านอีกหลัง
ตรงบริเวณที่เป็นสีแดงนั้นผมจะนำเครื่องซักผ้ามาวางครับ แต่ติดที่ว่าถ้าฝนตกหนักๆขึ้นมาเมื่อไหร่ ฝนจะสาดเข้ามาที่บริเวณเครื่องซักผ้าเต็มๆเลยครับ
ซึ่งต่อให้เอาผ้ามาคลุมไว้ก็คงไม่รอด
ผมเลยมีความคิดที่ว่าจะทำการต่ออะไรขึ้นมาซักอย่างเพื่อไม่ให้ฝนสาดเข้ามาครับ ตำแหน่งที่จะทำการต่อเติมนั้นคงจะเป็นตำแหน่งสีฟ้าๆในรูปครับ(ในใจอยากจะหาอะไรที่เป็นแผ่นๆมาต่อตามแนวดิ่งเลย)  ผมเลยอยากปรึกษาทุกท่านว่า ถ้าจะไม่ให้ฝนสาดเข้ามาทางตำแหน่งสีฟ้าที่ผมบอกนั้น   ผมควรจะทำเป็นรูปแบบไหน และใช้วัสดุอะไรดีครับ เห็นดูในเนทเค้านิยมใช้แผ่นดีไลท์หรือแผ่นโพลีคาร์บอเนต

จากคุณ : ขนมจีนแม่แต๋วอร่อยมาก
เขียนเมื่อ : 22 มิ.ย. 55 15:37:21

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com