Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ร้านแอร์ที่บริการแย่ที่สุดตั้งแต่เกิดมา ติดต่อทีมงาน

เป็นอุทาหรสำหรับใครที่คิดจะซื้อแอร์ครับ

เมื่อ ช่วงปีที่ผ่านมาผมได้ติดต่อซื้อแอร์กับร้าน “เซียร์ มาร์เก็ตติ้ง” ร้านตั้งอยู่ริมถนนบรมราชชนนีก่อนเลี้ยวซ้ายเข้าถนนพุทธมณฑลสาย 3 ซึ่งใกล้บ้าน ผมเลยเลือกที่นี่เพราะความสะดวก ผมเลือกซื้อแอร์ Mitsubishi Heavy Duty ซึ่งทุกอย่างก็โอเค ทางร้านบริการดี แต่ผ่านมาซักสองเดือนเห็นจะได้แอร์เริ่มมีปัญหา ช่วงนั้นผมไม่ค่อยได้ใช้ก็เลยไม่ได้สนใจไปบอกเฮียเจ้าของร้าน หลังจากซื้อมาประมาณหนึ่งปีผมต้องการใช้แอร์จริงๆเลยไปติดต่อเฮียบอกให้ไปดู ให้ด้วย ครั้งแรกที่ไปหาประมาณเดือนกุมภา เฮียแกรับเรื่องไว้และบอกว่าจะโทรกลับ ผมรอถึงเมษาไม่มีใครโทรมาผมก็กลับไปที่ร้านอีก ทีนี่เฮียแกเริ่มบ่ายเบี่ยงบอกไม่ว่างมั่ง คิวเต็มมั่ง เริ่มให้เราไปหาคนอื่นให้ไปซ่อมให้ทั้งๆที่ผมบอกแล้วว่าผมจ่ายค่าซ่อมให้ก็ ได้ ในที่สุดเจ้าของเค้าเริ่มแสดงพฤติกรรมคุกคาม ใช้วาจาไม่สุภาพ ข่มขู่ เดินเข้ามาหาผมอย่างก้าวร้าวเหมือนจะเข้ามาทำร้าย ไล่ผมออกจากร้าน รวมถึงท้าให้ผมไปร้องเรียนเรื่องพฤติกรรมของเขาด้วยซ้ำ

หลัง จากนั้นผมจึงโทรเข้าศูนย์ของทาง Mitsubishi มหาจักร และเล่าเรื่องราวทุกอย่างให้เจ้าหน้าที่ฟัง เลยได้ความว่าแอร์รุ่นที่ผมซื้อนั้นจริงๆรับประกันถึง 2 ปี ไม่ใช่แค่ปีเดียวตามที่ทางร้านแจ้ง สำหรับแอร์ผมที่เสียทางศูนย์ก็ยินดีซ่อมให้โดยคิดแค่ค่าแรงเท่านั้น โดยตอนนี้ก็ซ่อมให้ผมเรียบร้อยแล้ว

ที่ ผมเขียนมานี่ก็เพื่อต้องการแชร์ให้ทุกคนทราบเรื่องราว จะได้ไม่เจอปัญหาเหมือนอย่างผม รวมถึงใครที่เจอปัญหาแล้วก็แนะนำให้โทรเข้าศูนย์ของ Mitsubishi มหาจักร เพื่อให้ทางศูนย์ช่วยได้ครับ สุดท้ายก็ต้องขอบคุณทาง Mitsubishi มหาจักร ที่รับผิดชอบดูแลลูกค้าเป็นอย่างดีครับ

จากคุณ : loopdeath
เขียนเมื่อ : 23 มิ.ย. 55 13:17:06

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com