Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

*** พืชผล รั้วกินได้ ที่เป็นไม้ยืนต้น (ไม่ใช่ล้มลุก) *** ติดต่อทีมงาน

พอดี อยากจะปลูกไว้กิน ริมรั้วอ่ะครับ จึงทำให้ต้องมีคุณสมบัติดังนี้ครับ

1) รากไม่ทำลายรั้ว ระบบรากไม่รุนแรง

2) ไม้ยืนตัว ไม่เอาล้มลุก เพราะขี้เกียจปลูกใหม่บ่อยๆ แหะๆ :-)
(หรือถ้าเป็นล้มลุก ก็ต้องหลายปีหน่อยอ่ะครับ)

ตอนนี้ เท่าที่นึกออกก็จะมี

1) ต้นแค
2) ต้นมะละกอ

มีต้นอื่นอีกไหมอ่ะครับ

รบกวนปรึกษาด้วยครับผม

ขอบคุณมากครับผม

จากคุณ : domo
เขียนเมื่อ : 23 มิ.ย. 55 21:13:33 A:101.51.218.228 X: TicketID:322251

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com