Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เวนคืนประกัน MRTA SCB ความคืบหน้าล่าสุด ติดต่อทีมงาน

เมื่ออาทิตย์ก่อน ไปเวนคืน โทรสอบถาม CC SBC แล้วได้ความว่า
เวนคืนให้ไปเมื่อวาน 28 มิ.ย. 55 เสร็จเรียบร้อยแล้ว
ที่เหลือรอรับเช็ค เป็นไปรษณีย์ลงทะเบียนได้เลย

เฮ้อ ดีใจจัง ตังขาดไปตั้งเยอะ ^^

ถ้าใครอยากยื่นเรื่องเวนคืนนะครับ แนะนำเลยสำหรับคนโดนบังคับทำประกัน

1. ถ้าโดนบังคับทำ ให้ทำไว้ก่อนเลยครับ เพราะถ้าไม่ทำ แบงค์จะไม่ค่อยปล่อย หรือเดินเรื่องให้ช้า
2. หลังเซ็นสัญญา และโอนแล้ว จะได้รับกรมธรรม์ประกันชีวิต ให้รีบนำกรมธรรม์ไปเวนคืนได้เลย ที่สำนักงานใหญ่ หรือสาขาที่ขอสินเชื่อ
3. อย่าลืมแจ้งสาขาด้วยว่าจะเวนคืนนะครับ เพราะสำนักงานใหญ่ต้องได้รับหนังสือจากสาขาก่อน  ผมเลือกที่จะไปสำนักงานใหญ่ก่อน แล้วค่อยแจ้งให้สาขารับทราบ
4. ถ้าสาขาไม่ยินยอมให้เวนคืน แนะนำให้บันทึกเสียงไว้ แล้วขู่ ฟ่อๆ ว่าจะไปฟ้อง คปภ. ครับ
5. ที่เหลือก็รอรับทรัพย์ครับ

ถ้าทำประกันแล้วเราสามารถเวนคืนได้ภายในเวลา 30 วัน

ขอให้โชคดีนะครับ

แก้ไขเมื่อ 29 มิ.ย. 55 11:37:34

จากคุณ : ตาต้นไม้
เขียนเมื่อ : 29 มิ.ย. 55 11:26:54

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com