Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

vยากแนะนำที่นอนยางพารา ๑๐๐ เปอร์เซ็น ๒ หลัง ถูกกว่า ๑ หลัง ติดต่อทีมงาน

ขออกตัวก่อนว่าไม่มีความรู้เรื่องนี้ แต่อยากแนะนำ
ผมกับภริยาใช้ที่นอนยางพาราของ patex ขนาด ๖ ฟุต ๖ นิ้ว ขณะซื้อมาราคาสามหมื่นนิดหน่อย ส่วนลูกชาย ๒ คน เห็นว่าเพิ่งวัยรุ่นได้ซื้อที่นอนยางอันให้คงพอใช้ได้ ลูกคนโตใช้ไปประมาณ ๓ ปี ไม่ชอบ ยากได้เหมือนของพ่อกับแม่ ผมไปถามของ patex ลดแล้วสามหมื่นสี่ หากซื้อ ๒ หลัง เกือบเจ็ดหมื่อน ได้ไปดูที่ราคาย่อมเยามา ๒ เจ้า ขนาดเดียวกันราคาประมาณหลังละสองหมื่น ถูกลงมาหน่อยราคาน่าซื้อ แต่กลับพบว่าทั้งสองเจ้าน่าจะไปซื้อฟองยางพาราจากผู้ผลิต หรือผู้จำหน่าย แล้วมาตัดเย็บผ้าหุ้มด้านในและด้านนอกมาหุ้มฟองยางพาราเพื่อนำออกจำหน่าย ทำให้ทราบว่า ที่นอนยางพาราประกอบด้วย ฟองยางพารา และผ้าหุ้มที่นอน จึงทดลองหาผู้จำหน่ายฟองยางพาราแท้ ๑๐๐ เปอร์เซ็นต์ เท่าที่พอหาได้ พบว่ามีจำหน่ายหลายเจ้า แต่เมื่อติดต่อไป บางเจ้าจะไม่จำหน่ายให้ลูกค้าทั่วไป แต่มีสองเจ้าที่จำหน่ายให้ลูกค้าทั่วไป เจ้าแรกขนาด ๖ ฟุต ๖ นิ้ว ราคาต่อชิ้น/หลัง ชิ้นประมาณ ๑๕,๐๐๐ บาท เจ้าที่สองราคาต่อชิ้น/หลังชิ้นประมาณ ๑๓,๐๐๐ บาท ผมจึงสนใจเจ้าที่สองว่าจำหน่ายฟองยางพาราที่ไหนบ้าง เมื่อได้คำตอบจึงไปดูที่ร้านดังกล่าว พบว่าคุณภาพใกล้เคียงกับของ patex ที่ผมใช้ (patex ดีกว่าเล็กน้อย แต่หากไม่เคยใช้ของpatexมาก่อน ผมคิดว่าคงไม่ทราบ) ผมจึงติดต่อซื้อฟองยางพาราเจ้าที่สองมาหาผ้าหุ้มที่นอนมาหุ้มเอง จึงลองหาผ้าหุ้มที่นอน พบว่าที่มีจำหน่ายราคา ๓,๗๐๐ บาท ๓,๕๕๐ บาท ๒,๒๐๐ บาท และ ๑,๗๐๐ บาท เมื่อได้แหล่งซื้อฟองยางพาราสที่ใช้ทำที่นอน และผ้าหุ้มที่นอนจึงสั่งซื้อฟองยางพาราและผ้าหุ้มที่นอนประกอบเอง ได้ที่นอนยางพารา ๑๐๐ เปอร์เซ็น ๒ หลัง ราคาเท่ากับ ๑ หลัง หากท่านใดสนใจยินดีให้คำแนะนำ (ผมเป็นผู้บริโภคไม่ใช่คนขาย) หากกระทู้นี้มีผลกระทบคนขายที่นอน ต้องขอโทษด้วย เหตุที่มาตั้งกระทู้ก็คิดว่าน่าจะเป็นประโยชน์ต่อสมาชิกบ้าง
สุดท้ายขอขอบคุณสมาชิกที่สนใจอ่านหากผิดพลาดประการใดขอโทษด้วย
ถึงสมาชิกที่ต้องการข้อมูล
๑.หากเป็นสมาชิกขอให้ส่งข้อความหลังไมล์ไปหาผมได้(ผมไม่ค่อมีเวลามาตามกระทู้นี้ท่านอาจจะไม่ได้ข้อมูล)
๒.ท่านที่ส่งข้อความหลังไมล์ไม่ได้ สอบถามมาที่ dat_gad@yahoo.com
ขอบคุณครับ  

แก้ไขเมื่อ 30 มิ.ย. 55 06:26:43

แก้ไขเมื่อ 29 มิ.ย. 55 20:32:16

จากคุณ : dat2003
เขียนเมื่อ : 29 มิ.ย. 55 20:31:02

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com