Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

คุณ naytee ช่วยด้วยยยยย คร้าบบบบ คนอื่นก็เรียนเชิญด้วยนะครับ ติดต่อทีมงาน

ตามกระทู้นี้
http://topicstock.pantip.com/home/topicstock/2011/02/R10237915/R10237915.html#44

วันนั้นขณะที่กำลังอยู่ร้านเจ๊ตุ้ม
ว่าจะดัดแปลงเพิ่มกรอง Ulta Filtration
แต่พอหยิบ housing เห็นมีรูออก 2 รู
เหมือนจะเป็นส่วนของน้ำทิ้งด้วย
(Housing ของ UltraFiltration กับของ R0 นี่เหมือนกัน ชิ้นเดียวกันเลยมั๊ยครับ)
ไล่อ่านกระทู้ของคุณที ที่อัพเกรดเป็น 6 ขั้นตอน ยิ่งงง ที่ตรงท้ายเฮาส์ซิ่งมีการต่อจั๊มป์มารวมกัน มันดูเหมือนจะแยกออกเพื่อมีส่วนน้ำทิ้ง ไม่ใช่เหรอครับ

อีกอย่าง หากจะเปลี่ยน Carbon GAC เป็นแบบเปลี่ยนใส้ได้แล้ว ผมหารูป หากระทู้นั้นไม่เจอ รบกวนคุณทีช่วยแปะลิงค์ให้ด้วยครับ

ขอบพระคุณครับ

จากคุณ : sweetice
เขียนเมื่อ : 6 ก.ค. 55 07:33:40

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com