Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Refinance เป็น Soft loan ได้ไหมครับ ติดต่อทีมงาน

ผมกู้บ้านผ่อนมา ปี ครึ่ง ของธนาคาร LH Bank
เดิมผมถาม Soft Loan แต่ก่อน เค้าบอกว่า การกู้จะเป็นการกู้ก้อนใหม่ ซึ่งเดิมผมผ่อนเดือนละ 25,000 บาท ถ้าจะเอา Soft Loan จะต้องผ่อนบวกขึ้นไปอีกประมาณ 10,000 ซึ่งผมผ่อนไม่ไหว

วันนี้ไปถามธนาคารไทยพาณิชย์มา เค้าบอกว่าใช้เป็นการ refinance ได้ ผมไม่แน่ใจว่าผมจะทำอย่างนั้นได้ไหมครับ คือผมมีความสามารถผ่อนได้ไม่มากเกินกว่านี้อ่ะครับ แต่อยากจะลดดอกเบี้ยซะหน่อย

ปล. ผมอยู่เขตสายไหม ซึ่งเป็นเขตน้ำท่วม แต่ไม่ได้เบิกเงิน 5,000 หรือ 20,000 ไม่รู้ว่าขอ Soft loan ได้ไหมครับ

ขอบคุณมากๆครับ

จากคุณ : เอ็กซ์คันเกียร์
เขียนเมื่อ : 7 ก.ค. 55 21:16:48

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com