Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอสอบถามเรื่อง Soft Loan ครับ บ้านอยู่ในพื้นที่น้ำท่วม ได้รับเงินช่วยเหลือ 5000 ติดต่อทีมงาน

ไม่มีชื่อในทะเบียนบ้านแต่เป็นเจ้าของบ้าน สามารถขอใช้สิทธิ์ Soft Loan  ได้หรือไม่ครับ บ้านผมซื้อมา 5 ปี ใช้สินเชื่อ SCB เมื่อปลายปีที่แล้วขอเจรจา ขอปรับอัตรดอกเบี้ย ทางธนาคารก็ได้ปรับลดให้ เหลือ 4.5 % อยากถามว่า
     1. กรณีนี้ ผมจะได้สิทธิ์ Soft Loan หรือไม่

2. หากผมจะไปขอ Soft Loan กับทางธนาคารออมสิน สามารถทำได้หรือไม่ครับ เพราะว่าผมเพิ่งขอปรับอัตรดอกเบี้ยมาเมือปลายปีที่แล้สตอนน้ำท่วมพอดี

ขอบคุณมากครับ

จากคุณ : บองหลา
เขียนเมื่อ : 9 ก.ค. 55 18:56:33

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com