Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอถาม...คุณต้นโพธิ์ต้นไทรค่ะ [ย้ายจาก : ที่พักอาศัย] ติดต่อทีมงาน

ปั้มน้ำที่บ้านค่ะ  ใช้ของมิตซู ขนาด 300 วัตต์ ต่อท่อตรงจากปั้มขนาด 1'' มาที่ห้องน้ำชั้น 2 แต่น้ำก็ยังไหลไม่แรงดังใจหวังเลยค่ะ คือตอนแรกคิดว่าเพราะบ้านดิฉันเป็นบ้านจัดสรร ขนาด 3 ห้องนอน 2 ห้องน้ำ มันคงเล็ก เขาจึงฝังท่อปะปาเล็กรึเปล่า ก็ทนใช้มานานเลย มาเมื่อ2 ปีที่แล้วเครื่องทำน้ำอุ่นในห้องน้ำเสีย ได้เวลาเปลี่ยนใหม่ จัดเป็นเครื่องทำน้ำร้อนค่ะ ยอมต่อท่อตรงจากปั้มมาหลังบ้านเจาะผนังเข้าห้องน้ำเลยค่ะ แต่น้ำก็ยังไม่ค่อยแรงอยู่ดีค่ะ

สงสัยเหลือเกินค่ะมันเป็นเพราะอะไรคะ?  ปั้มเป็นรุ่น wp 305 m2 รุ่นปี 46ค่ะหรือมันเก่าเกินไปคะ?

รบกวนคุณต้นโพธิ์ต้นไทรด้วยนะคะ ว่าดิฉันควรจะทำยังไงดี

ปล. จากตัวปั้มมาถึงห้องน้ำประมาณ 20 เมตรค่ะ

ขอบคุณค่ะ

แก้ไขเมื่อ 10 ก.ค. 55 19:06:51

จากคุณ : a tt
เขียนเมื่อ : 10 ก.ค. 55 19:05:52

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com