Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

======= สรุปว่า LED ดูฟรีทีวีชัดมั้ยครับ ข้องใจนานแล้ว ======= ติดต่อทีมงาน

คือตอนนี้ยังตัดสินใจซื้อทีวีไม่ได้เลยครับ เหตุผลหลักๆคือทีวีที่ซื้อใหม่ ผมอยากได้ที่มันดูฟรีทีวีได้ด้วย ซึ่งผมได้ยินมาว่า LED มันจะดู ฟรีทีวีได้ไม่ดีเลยนะครับ(เห็นในร้านเปิดช่องข่าวของจีนไว้ ภาพสั่นมากๆ เหมือนทีวีจะพัง) เลยอยากจะสอบถามว่า มีทางไหนมั้ยที่ทำให้ทีวี LED ดูฟรีทีวีชัดเพิ่มขึ้น

ใจจริงผมก็ดูพลาสม่าของพานาไว้เหมือนกันครับแต่รุ่นบนๆของพานานี่ต้องยอมรับว่าแพงมากครับ

และเห็นบางคนบ่นเรื่องค่าซ่อมแพง เรื่องการคุมแสงในห้อง การสะท้อน หลายอย่างครับ และ พลาสม่าดีๆขนาด 55 นิ้วในตลาดก็แทบจะไม่มีเลย ผิดกับ LED ที่มีรุ่นให้เลือกพอสมควร เลยอยากจะสอบถามครับว่า มีทางไหนมั้ยครับที่ทำให้ LED มันดูฟรีทีวีชัดขึ้นรบกวนแนะนำหน่อยเถอะครับ ผมตัดสินใจไม่ได้เลย

ปล. ใช้ทรูแพคเกจโกลอยู่นะครับ กล่องเปลี่ยนเป็น True HD แล้ว

ปล.2 พลาสม่า 50 นิ้ว ความจริงก็มีเยอะอยู่ครับ แต่อยากได้ใหญ่ขึ้นเพราะจอโปรเจคเตอร์เครื่องเดิมมันก็ 50 นิ้ว

ขอบคุณมากครับ

เพิ่มเติม - งบได้สุดๆเลย 70000 บาทนะครับ

แก้ไขเมื่อ 13 ก.ค. 55 18:40:38

จากคุณ : noscam
เขียนเมื่อ : 13 ก.ค. 55 18:39:05

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com