Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วยทีครับ เรื่องกล้องวงจรปิด ติดต่อทีมงาน

ผมซื้อDVR จากบ้านหม้อมา ลงโปรแกรมที่ร้านให้มา เซตIP เครื่องDVR 192.168.2.xxx เข้าIE พิมพ์ที่ address โปรแกรมมันก็เด้งขึ้นมา ก็ดูได้

คราวนี้อยากลองดูผ่านเนต ก็หาวิธีทำจากในอินเตอร์เนต สมัครDYNDNS ได้Host nameแล้ว xxxdyndns.org เอาใส่ในเร้าเตอร์แล้ว

ปิดFire wall แล้ว

แล้วก็ Forward Portแล้ว ทั้ง3Port มี 90 34567กับ 34599 เจอวิธีทำในyoutube

เปลี่ยนport ที่dvr เป็น90แล้ว เวลาดูจาก IE พิมพ์192.168.2.xxx:90 ก็ดูได้ ที่แรกไม่รู้ ว่าต้องใส่:90 งงอยู่2วัน

พอพิมพ์ Host name xxxdyndns.org มันเข้าเร้าเตอร์ครับ

ลองเปลี่ยนเป็นxxxdyndns.org:90 ดูไม่ได้ มารู้ว่าดูจากวงเดียวกันไม่ได้ ก็เลยไปลองบ้านเพื่อน เปิด IE พิมพ์ xxxxxxx.org:90 ไมีอะไรเกิดขึ้นครับ

ปรกติ ต้องinstall โปรแกรมที่ร้านให้มาใช้ดูด้วยป่าวครับ ผมลงแล้วก็ดูไมได้นะครับ

ผมทำผิดตรงไหนครับ Host IP มันก็เปลี่ยนตามนะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

จากคุณ : DO
เขียนเมื่อ : 14 ก.ค. 55 00:25:23 A:27.130.144.23 X: TicketID:150486

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com