Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถามกล่องรับสัญญาณดาวเทียมครับ ติดต่อทีมงาน

คือผมติดทรูจานแดงชั้นล่าง จานดำแบบ 240 ช่องชั้นบน ตอนนี้ยกเลิกจานแดงคืนกล่องไปแล้วแต่จานยังอยู่ เคยใช้... แต่อยู่ๆก็จอมืดไปได้ซัก 3-4 เดือนแล้วก็เลยนำตัวรับสัญญาณของจานดำมาใช้กับจานแดง ซึ่งก็ใช้ได้ปกติ อยากสอบถามว่าผมควรซื้อกล่องรับสัญญาณใหม่ตัวไหนไปใช้ข้างบนกับจานดำดี ซึ่งดูแค่ช่องฟรีทีวีทั่วๆไป เพราะปกติไม่ค่อยได้ดูครับ อยากถามว่า

1. ผมสามารถซื้อตัวรับจาก http://www.9sats.com/product/product.php?cat=53& ตัวที่ถูกๆตัวไหนได้บ้างไหมครับ  แบบที่ไม่มีรายเดือน
2. ทำให้ชั้นล่างที่ปัจจุบันเชื่อมกับจานแดงไปพ่วงผสมกับจานดำเพื่อรับช่องจานดำในกรณีที่ฝนตกได้ไหมครับ  หากได้ต้องทำอย่างไรบ้างครับ  ขอบคุณครับ

จากคุณ : BenZCoM
เขียนเมื่อ : 16 ก.ค. 55 16:21:19

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com