Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

การต่อระบบประปาแบบ 2 ปั๊ม แบบนี้ได้ไหมครับ [ย้ายจาก : ที่พักอาศัย] ติดต่อทีมงาน

การต่อระบบประปา โดยใช้ปั๊มอัตโนมัติ  2 ตัว  ถ้าต่อตามรูปข้างล่างนี้  สามารถใช้งานได้ไหมครับ
โดยให้ Pump1  เป็นปั๊มหลัก   ส่วน Pump2  เป็นปั๊มรอง

โดยปกติจะ  เปิด V1   และ ปิด  V2    (V1=ON , V2=OFF)  ก็จะใช้น้ำจากปั๊มหลัก
ส่วนถ้า ปิด V1  และ เปิด V2    (V1=OFF , V2=ON) ก็จะใช้น้ำจากปั๊มรอง

แต่สงสัยว่าถ้า  เปิด V1  และ  เปิด V2   (V1=ON , V2=ON)   ปั๊มตัวไหนจะทำงานครับ  ปั๊มจะมีปัญหาไหมครับ

(อันนี้เป็น กระทู้ที่ผมตั้งถามว่าจะเลือกปั๊มตัวไหนดี (เอามาเป็นปั๊มหลัก) : http://www.pantip.com/cafe/home/topic/R12381279/R12381279.html )

รบกวนขอคำแนะนำด้วยครับ   หรือว่าจะเดินระบบแบบไหนดีครับ  (แต่ไม่อยากรื้อปั๊มเก่า+ถังน้ำใต้ดินออก  อยากให้ใช้ร่วมกับระบบใหม่ได้ด้วยน่ะครับ)

ขอบคุณครับ

แก้ไขเมื่อ 18 ก.ค. 55 12:57:23

จากคุณ : สามช่า
เขียนเมื่อ : 18 ก.ค. 55 12:42:48

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com