Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มือใหม่หัดแต่งบ้าน..คิดไม่ตกกับการต่อเติมห้องครัว.. ติดต่อทีมงาน

คิดไม่ตก กับการต่อเติม พื้นที่ครัวด้านล่าง ตามแบบนี้ค่ะ

รบกวนผู้รู้ช่วยชี้แนะโหน่ยจร้า
พื้นที่ครัวด้านกว้าง (ซ้าย-ขวา) 200 ซม.
ความสูง 70 และ 61.5 ซม.

อยากมีที่สำหรับ  สำหรับวางพวก ถ้วยชาม หม้อ กะทะ ต่างๆ..

ข้อจำกัด คือ ถ้าจะทำครัวปูนสำเร็จรูป พวกบานซิ้งค์ (สำเร็จ) ต่างๆ ขนาดมานไม่ได้อ่ะค่ะ เพราะมีพื้นที่ความสูงแค่ 70 และ 61.5 ซม.

ถ้าจะวางถังแก็สตรงไหนดี (ด้านขวา คือ เตาฝังค่ะ) อาจมองไม่ชัด เพราะ พนง.ที่โฮมโปร แนะนำว่า ไม่ควรวางใต้เตาแก็ส เรยคิดว่าจะวางนอกบ้าน แล้วเจาะกำแพง สำหรับท่อแก็สจะดีมั้ยคะ

จากคุณ : aatom27
เขียนเมื่อ : 18 ก.ค. 55 13:57:22

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com