Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนสอบถามเรื่องเชิญพระพุทธรูป เข้าบ้าน ติดต่อทีมงาน

รบกวนสอบถามผู้รู้ ในการเข้าบ้านใหม่ และ การเชิญพระเข้าบ้าน ด้วยความที่ไม่มีความรู้  จึงขอสอบถามจากประสบการณ์ตรง ของเพื่อนๆ ที่ได้เชิญพระพุทธรูปเข้าบ้านแล้ว ดังนี้
         1. ตั้งใจบูชา พระ ขนาด 7 หรือ 9 นิ้ว ไม่ทราบว่า ในแถวปริมณฑล ( กรุงเทพ  นนท์ ปทุม ) เพื่อนๆ บูชามาจากที่ไหน วัดไหน ที่เบิกเนตรและปลุกเสกแล้ว  ขอสถานที่แนะนำด้วยครับ
         2. พระพุทธรูป ที่มีให้บูชาตามร้านขายสังฆทาน ส่วนใหญ่ยังไม่ได้ปลุกเสกและเบิกเนตร  กรณีไปขอปลุกเสก หรือ เบิกเนตร เราควรทำอย่างไรบ้าง......หรือ เพื่อนๆ เช่าบูชา ที่ทำพิธีแล้วกันครับ
         3. ขั้นตอนต่างๆ ในวันทำพิธี  ขอคำแนะนำขั้นตอนด้วยครับ

เนื่องด้วย ช่วงนี้ มีทั้งการตกแต่งบ้าน งานแต่งงาน ที่ใกล้ๆกัน เลยไม่มีเวลาหาข้อมูล  เลยอยากได้ข้อมูลจากประสบการณ์ตรง   รบกวนขอเป็นความรู้ด้วยนะครับ   ขอบคุณมากๆๆๆครับ

จากคุณ : songyot001
เขียนเมื่อ : 20 ก.ค. 55 16:16:10

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com