Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

...รบกวนช่วยโหวตว่า ปกติชาวสีลม ซื้อเฟอร์นิเจอร์แต่งบ้านที่ไหนมากที่สุดคะ... ติดต่อทีมงาน

Furniture mall เช่น Index , Homepro, Koncept etc. (8 คน)
  โีีรงงานเฟอร์โดยตรง เช่น เชียงใหม่, แพร่, ตาก ฯลฯ (1 คน)
  ร้านค้าเฟอร์นิเจอร์ใกล้บ้าน (2 คน)
  ตลาดนัดจตุจักร (0 คน)
  งาน Fair ตามเมืองทอง, ไบเทค (1 คน)
  ร้านค้าตามอินเตอร์เน็ต (1 คน)
  อื่นๆ โปรดช่วยระบุด้วยค่ะ (1 คน)

57.14%
  Furniture mall เช่น Index , Homepro, Koncept etc. (8 คน)
 7.14%
  โีีรงงานเฟอร์โดยตรง เช่น เชียงใหม่, แพร่, ตาก ฯลฯ (1 คน)
 14.29%
  ร้านค้าเฟอร์นิเจอร์ใกล้บ้าน (2 คน)
 0.00%
  ตลาดนัดจตุจักร (0 คน)
 7.14%
  งาน Fair ตามเมืองทอง, ไบเทค (1 คน)
 7.14%
  ร้านค้าตามอินเตอร์เน็ต (1 คน)
 7.14%
  อื่นๆ โปรดช่วยระบุด้วยค่ะ (1 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 14 คน

เราอยากขยายตลาดงานไม้ที่ร้านน่ะค่ะ   แต่ตอนนี้กำลังตัดสินใจว่า
ช่องทางที่ลูกค้าซื้อเฟอร์นิเจอร์ตกแต่งบ้าน  ส่วนมากซื้อที่ไหนมากที่สุด

ตอน นี้กำลังคิดจะไปหาล๊อกเช่าแถวตลาดจตุจักรดีไหม   หรือ ว่า ควรผลิตสินค้าเพื่อเข้าตาม furniture mall ต่างๆ   หรือ  ไปเช่าล๊อก  จัดงานตามเมืองทอง หรือ ไบเทคฯดีกว่า ??

คิดกันอยู่ 2 คนคิดไม่ตกค่ะ  เลยอยากทราบความคิดเห็นของชาวสีลมว่าเป็นอย่างไรกันค่ะ

สินค้าที่ตั้งใจจะทำก็เป็นงานชิ้นไม่ใหญ่ค่ะ เช่น ชั้นวางหนังสือ ตู้แขวนอะไรแบบนี้ค่ะ 

รบกวนช่วยโหวตให้ด้วยนะคะ  ถ้าช่วยบอกเหตุผลด้วย จะเป็นพระคุณมากๆ ค่ะ

จากคุณ : นาโนจัง
เขียนเมื่อ : 22 ก.ค. 55 16:46:56

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com