Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ระบบประปาในบ้าน ล่ม!!! ติดต่อทีมงาน

พอดีผมซื้อบ้านมือ 2 ครับ ตอนนี้น้ำประปาใช้ได้แค่ชั้น 1 ชั้นเดียว เมื่อก่อนมีปั้ม ตอนนี้ถังรั่วไม่รู้แก้ไขอย่างไร ชักโครกชั้น 1 ก็มีปัญหาอยากรบกวนถามผู้ที่เชียวชาญดังนี้ครับ
1. ชักโครกชั้น 1 ยี่ห้อ American Standard ถังใหญ่ ๆ ตัวดึงน้ำเป็นลักษณะรี ๆไม่มีลูกลอย (ปัญหาน้ำไม่เข้า)
2. ชักโครกชั้น 2 ยี่ห้อเดียวกัน รั่วขณะเรากดปล่อยน้ำล้างรั่วตรงกลางด้านใต้ถังเก็บน้ำ
3. ถ้าอยากจะเดินระบบประปาใหม่ ควรจะวางระบบแบบไหนดีครับให้เหมาะสม (บ้านทาวน์เฮ้าส์ 3 ชั้น)
4. ในกรณีซ่อมปั้มไม่ได้ควรใช้ปั้มลักษณะใดและแรงดันเท่าไหร่ครับ (ไม่มีถังเก็บน้ำ) ปั้มลักษระทรงรีสูง

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำจากทุก ๆท่านครับ

จากคุณ : เทพมารสะท้านภพ
เขียนเมื่อ : 23 ก.ค. 55 08:55:37

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com