Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถามเกี่ยวกับค่าส่วนกลางหมู่บ้านค่ะ ติดต่อทีมงาน

พอดีที่หมู่บ้านเพิ่งเลือกกรรมการหมู่บ้านไปค่ะ
แต่ว่ายังไม่ได้คุยเรื่องค่าส่วนกลางของปี 56 ค่ะ
และได้้คุยกับพี่ในหมู่บ้านเห็นว่าค่าส่วนกลางจะขึ้นอีก 1000 ต่อหลังค่ะ
บ้านเราเป็น ทาวน์โฮม3ชั้นค่ะตัวบ้านเท่ากันทุกหลังและเป็นหลังมุมมีสวนข้างๆ พื้นที่ 60 ตรว.เป็นหลังที่มีพื้นที่เยอะที่สุดในหมู่บ้านค่ะ อยู่กันสามคนพ่อแม่ลูก
จำนวนหลัง 217 หลังค่ะ ตอนที่ซื้อบ้านจ่ายค่าส่วนกลาง ตรว.น่าจะสัก52 หรือ55 บาทเนี่ยค่ะไม่แน่ใจ ตกเดือนล่ะ 3,xxx บาท/เดือน
เดี๋ยวจะมีประชุมกันอีกทีเดือนตุลาค่ะ แต่เจ้าของกระทู้เป็นพวกจิตตกค่ะ
เลยอยากจะสอบถามค่ะว่า ถ้าค่าส่วนกลางเพิ่มจริงเราสามารถจะคุยขอลดหรืออะไรยังไงได้บ้างรึป่าวค่ะ รบกวนผู้มีประสบการณ์แชร์หน่อยค่ะว่าควรทำไงดี เราว่าค่าส่วนกลางปกติก็พอทำใจกับมันได้แล้วยังแอบคิดว่าน่าจะลดหรือเท่าเดิมเลยค่ะ แต่ถ้าต้องเพิ่มขึ้นจิงๆคงคิดหนักเหมือนกันควรทำไงดีค่ะไปเล่าให้เพื่อนฟังมีแต่คนบอกว่าค่าส่วนกลางสูงไปมั้ยเนี่ย

ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : คุณพ่อคุณแม่น้องดีใจ
เขียนเมื่อ : 24 ก.ค. 55 16:46:03

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com