Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

True 4 จุด ปรับหน้าจานใหม่ ดูครบทุกช่องละครับ{แตกประเด็นจาก R12409706} ติดต่อทีมงาน

จากกระทู้เดิม ที่ติดทรู4 จุด

แต่เอาไปบ้านพี่ชายดูได้ไม่ครบทุกช่อง ดูได้แต่พวก knowlaged

ทั้งๆที่ เคยดู dreambox platinum ได้

และเจอในกระทู้ต่างๆ ว่ามีคนเป็นประมาณ 2-3 คน

ผู้รู้แนะนำให้ปรับหน้าจานใหม่ พี่ชายจึงเรียกช่างมา ตอนนี้ดูได้แล้วครับ

และที่dreambox ดู platinumได้
เพราะกล่องdreambox ไวต่อสัญญาณมากกว่ากล่องทรู

จึงเล่าสู่กันฟังเผื่อใครเป็นเหมือนกันครับ

ขอบคุณทุกท่านที่แนะนำครับ

แก้ไขเมื่อ 24 ก.ค. 55 18:09:18

จากคุณ : tan_www
เขียนเมื่อ : 24 ก.ค. 55 18:05:38

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com