Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ต่อ True 4 สหาย ให้เพื่อนไปแล้ว 3 จะเอากล่องอะไรมาแทน 3 จุดที่ให้เพื่อนไปดีครับ? ติดต่อทีมงาน

ตามหัวกระทู้เลยครับ ที่บ้านติดแบบ 4 จุด แต่ได้กระจาย 3 จุดออกไปแล้ว จึงว่าอยู่

จุดที่ 1 : True HD Plus
จุดที่ 2 : GMMZ
จุดที่ 3 : ???
จุดที่ 4 : ???

จุดที่  2 ตอนนี้ได้ลองเอากล่อง GMMZ มาต่อดู ผลคือดูได้ 72 ช่องได้นะครับ ก็พอใจอยู่การจัดเรียงช่องก็เป็นหมวดหมู่ดี

จุดที่ 3 และ 4 ควรต่อกล่องอะไรดีครับ ????

ตอนแรกว่าจะเอา RS Sun Box ก็เจ้าหน้าที่บอกว่าไม่แนะนำให้ต่อใช้ร่วมกับ True เพราะองศาของหัวรับไม่ตรงกัน

พอจะไปเอา IPM HD Pro ก็กลายเป็นว่า IPM รับจาก NSS6 ซึ่งจะต้องแปลงทำ Duo หรือไม่ก็ติดจานเพิ่มอีก

ตอนนี้เลยกำลังหากล่องอื่นทดแทนนะครับ มีใครพอแนะนำได้หรือไม่ครับ?

จากคุณ : SitWalkStand
เขียนเมื่อ : 31 ก.ค. 55 14:10:26

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com