Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แอร์เปิดไม่ติดเกิดจากอะไรได้บ้างครับ ติดต่อทีมงาน

ตอนแรกก็นึกว่ารีโมทเสียหรือถ่านหมดนะครับถึงเปิดไม่ติด  แต่พอแก้แล้วก็
รู้สึกว่าไม่เกี่ยวกับรีโมทเลยครับ  เวลากดปรับอุนภูมิเลื่อนขึ้นๆลงๆมันก็มีเสียง
ดัง ปิ๊ป จากตัวแอร์นะครับ  ปุ่มปรับลมอื่นๆก็ใช้ได้  ยกเว้นปุ่ม on/off น่ะครับ กดแล้วไม่มีเสียง แอร์ไม่ทำงาน จะว่าแอร์เสียเลยก็ไม่เชิง เพราะก่อนเป็นยังใช้ได้ดีอยู่เลย   เพิ่งมาเป็นเมื่อ 2-3 อาทิตก่อนยังเปิดติดมั่งไม่ติดมั่ง แต่พอมา
อาทิตนี้ปรากฎว่าทำยังไงก็ไม่ติดครับ  ยังงี้มันเกี่ยวกับอะไรหรอครับ  คอมพังหรอ  หรือตัวรับสัญญาณมันไม่ดี

จากคุณ : osk1988
เขียนเมื่อ : วันอาสาฬหบูชา 55 02:11:28

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com