Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ใช้กล่องขายขาดสมัยก่อนอยู่ ถ้าเอา true hd plus ขายขาดมาใส่ ต้องแก้ไขจานมั้ยครับ ติดต่อทีมงาน

ที่บ้านมีสองจุด จุดแรก กล่องทรูขายขาด ซื้อเมื่อสามสี่ปีที่แล้วครับ และ จุดสอง ดูกล่อง Gmmz อยู่

อยากซื้อ true hd plus ขายขาดมาใส่ จะใช้ได้เลยมั้ยครับ หรือต้องแก้จานด้วย

ผมลองเอากล่อง hd plus gold package ของออฟฟิศ ไปลองเสียบดู มันบอกหาเสาสัญญานไม่เจอ ทั้งๆที่ดูกล่องเก่าได้ปกติ

หรือมันคนละระบบกอันที่ขายขาด กลัวซื้อมาแล้วใช้ไม่ได้อ่ะครับ

งงครับ

จากคุณ : hola_boy
เขียนเมื่อ : วันเข้าพรรษา 55 13:32:39 A:110.168.99.27 X: TicketID:369778

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com