Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ก๊อกบอลวาล์วใส่เข้าไปแล้ว น้ำยังซึมออกมาอีก เราแก้ไขได้ยังไงครับ ติดต่อทีมงาน

ก๊อกแบบในรูป  ผมเอาเทปพันเกลียวพันรอบแล้ว พอหมุนเข้าไป เทปพันเกลียวก็ร่นออกมากองที่ตรงด้านนอกๆ  แล้วน้ำก็ยังซึมออกมารอบๆอยู่ครับ

จะแก้ไขอย่างไรดี

ผมจะเอายางวงแหวนดำๆ แบบที่ใส่ใสฝักบัวอาบน้ำใส่เข้าไปก่อนจะหมุนก๊อกเข้าไป จะช่วยได้ไหมครับ จะมีปัญหาอะไรไหม กลัวยางมันไปติดข้างในแล้วเอาไม่ออกครับ

จากคุณ : Bgate
เขียนเมื่อ : วันเข้าพรรษา 55 17:22:19

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com