Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอคำแนะนำ เรื่องที่นอนลม ด้วยครับ [ย้ายจาก : ที่พักอาศัย] ติดต่อทีมงาน

คืองานของผมเดินทาง ถือว่าบ่อย บางที ต้องไปค้าง 2 เดือน บางที ก็ 1 เดือน
ย้ายไปเรื่อยๆ บางทีก็มีที่นอนให้ บางทีก็ต้องนอนถุงนอน

ผมจึงคิดว่า ที่นอนลม น่าจะกับผม น้ำหนัก ก็ไม่น่าจะหนักมาก ทำให้เคลื่อนย้ายสะดวก

ล่าสุด ผมมีอาการปวดหลังมาก หันหน้า ซ้าย ขวา ก็ปวดหลัง บริเวร สะบัก มากครับ

ไปหา หมอนวด บางทีก็หาย บางทีก็ไม่หาย บางทีก็หายเอง เป็นๆ หายๆ อยู่บ่อยๆ
คิดว่าต้นเหตุน่าจะเป็นปัญหามาจากที่นอน

ไหนๆ ก็ต้องอยู่กับที่นอน อย่างน้อย วันละ 6-8 ชั่วโมง

ก็เลยคิดว่าต้องลงทุนกันหน่อย

เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ใครพอมีความรู้เรื่องนี้ แนะนำด้วยครับ

ผมนอนคนเดียว อยากได้ที่นอน 3 ฟุต งบตอนนี้ไม่ได้กำหนดครับ
แต่อยากได้ คุณภาพที่แบบว่า ดี น่ะครับ

ขอบคุณมากครับ ^_^

จากคุณ : eayx
เขียนเมื่อ : 7 ส.ค. 55 06:44:28

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com