Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอความรู้เรื่องการติดตั้งระแนงบังคา ติดต่อทีมงาน

ตอนนี้จ้างช่างปูน ( ที่ไม่เคยติดตั้งระแนงบังตามาก่อน) มาทำระแนง กว้าง 3 ม. สูง 3ม.  โดยใช้โครงเป็นเหล็ก  ไม้ทำระแนงเป็นเชอร่า หน้า 4นิ้ว  ขุดหลุมฝังตีนช้าง 2 ตัว (ตีนช้างขนาด 1ม. ขุดลงดิน 50 ซม.ค่ะ) บนพื้นทรายถม(ถมมาประมาณ 20วัน)
ช่างใช้วิธีติดไม้ระแนงกับโครงเหล็กก่อน แล้วค่อยยกไปติดกับเสาตีนช้าง  ผลปรากฏว่าเสารับน้ำหนักไม่ไหว ง่อนแง่น เลยต้องยกลง แล้วมานั่งคิดวิธีใหม่  ขอความกรุณ่ท่านผู้รู้ด้วยค่ะ
ขออภัย ไม่มีรูปเนื่องจากรู้ว่าติดตั้งไม่ได้ก็จะมืดแล้วค่ะ
ขอขอบคุณทุกความเห็นล่วงหน้านะคะ

จากคุณ : ขนมปังของแม่
เขียนเมื่อ : 7 ส.ค. 55 23:52:00

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com