Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถึงคน DIY สัญญาณกันขโมย VISONIC - ซื้อ remote ! ติดต่อทีมงาน

ผมมี VISONIC รุ่น Powermax+ ซื้อจาก homesecurity store
แต่ตอนนั้นไม่มี remote MCM-140 มาในชุด

พอมาตอนนี้จะติดตั้ง พบว่าควรมีremote ด้วย  จึงไปsearchหาในเวปที่ซื้อมาตอนแรก  พบว่าค่าส่งแพงมาก  รวมๆแล้วราคาพอๆกับซื้อจากdealerในเมืองไทย  แต่ปัญหาคือ  ชุดของผมใช้คนละความถี่กับชุดที่ขายผ่านdealerในเมืองไทย

ดังนั้นจึงsearchไปเรื่อยๆ จนพบเวป smarthome ราคาของก็ ok (55 USD)
ค่าขนส่งก็สมเหตุสมผล (36 USD) รวมแล้วก็ 91  USD => ประมาณ 2,800 บาท

ถูกเกือบครึ่งของราคาในเมืองไทย
ใครมีที่อื่นที่ราคาของ+ราคาขนส่ง ที่ok  แจ้งกันบ้างนะครับ

ปล. ใครอยาก ซื้อเอง ติดตั้งเอง ดูความถี่ใช้งานด้วยนะครับ  ถ้าคนละความถี่จะใช้ไม่ได้ครับ  

หากซื้อเป็นชุด ก็คงไม่มีปัญหา  แต่ต้องดูด้วยว่าเป็นความถี่เดียวกับdealerในเมืองไทยด้วยรึปล่าว   หากคนละความถี่  ต่อไปการซื้ออุปกรณ์เพิ่มเติมก็ต้องหาจากเมืองนอกครับ

ปล.  ความถี่ใช้งานในเมืองไทย ไม่แน่ใจว่าเป็น 4xx MHz หรือ 8xx MHz นะครับ

ปล. ซื้อจากdealer ในเมืองไทยก็ok ครับ  ราคาสูงกว่า แต่ได้การบริการนะครับ

แก้ไขเมื่อ 08 ส.ค. 55 21:54:56

แก้ไขเมื่อ 08 ส.ค. 55 14:29:43

จากคุณ : abyss_x
เขียนเมื่อ : 8 ส.ค. 55 14:13:34

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com