Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แอร์มิตซู mr.slim เพิ่งซื้อมา 3 เดือน มีกลิ่นเหม็นอับมาก [ย้ายจาก : ที่พักอาศัย] ติดต่อทีมงาน

แอร์มิตซู mr.slim เพิ่งซื้อมา 3 เดือน มีกลิ่นเหม็นอับมากเลยครับ กลิ่นแรงเวลาความเย็นได้ที่ คอมเพรสเซอร์หยุดทํางานเป่าลมออกมาอ่างเดียว หรือ ใช้ fan mode เข้าห้องตอนดึกๆผงะเลย เหม็นแสบจมูกมาก

แอร์ตัวเก่าใช้ carrier ไม่เคยเจอปัญหานี้เลย แฟนผมอยากติด carrier แต่ผมดันอยากได้ มิตซู mr.slim เห็นหลายคนแนะนําว่าดี ตอนนี้โดนแฟนบ่นทุกวันเลย

อาทิตย์ก่อนช่างของมิตซูเข้ามาดู ก็ว่าไม่มีอะไรเสีย เป็นเรื่องปกติ บ้านอื่นกลิ่นแรงกว่านี้อีก ถึงล้างแอร์ก็ไม่หาย แนะนําว่าหลังเลิกใช้แอร์ให้เปิด fan mode ทิ้งไว้ 10 นาทีทุกวัน แต่ผมตั้งปิดตอนตึ 3 กว่าจะตื่นก็ 9 โมงเช้า รีบเปิด fan mode ทํามาอาทิตย์นึงแล้วแต่กลิ่นไม่ดีขึ้นเลย ยังเหม็นมากเหมือนเดิม กลุ้มใจสุดๆ //(>_<)\\

ตอนนี้แฟนบอกจะลองซื้อถ่านมาวางไว้ในห้องดูครับ มีวิธีแก้บ้างไหมครับ แล้วถ้านอนดมแบบนี้ทุกวันจะเป็นอันตรายไหม ขอบคุณทุกคําแนะนําเลยครับ \\(>_<)

จากคุณ : misterole
เขียนเมื่อ : 10 ส.ค. 55 10:06:39

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com