Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

**ขอไอเดียหน่อยค่ะ** คอนโด THE SKY RATCHADA เลือกแบบมีชั้นลอย หรือไม่มีดีกว่าคะ (มีภาพประกอบค่ะ) ติดต่อทีมงาน

เป็นโครงการของ property perfect ค่ะ

ซื้อแบบไหนดีกว่ากันคะ รบกวนขอไอเดียด้วยค่ะ

1) แบบมีชั้นลอย (MOFF:  เพดานสูง 4 เมตรแต่มีส่วนนึงแบ่งเป็นสองชั้น ชั้นละสองเมตร

ไม่คุ้นกับคอนเซ็ปท์นี้เลยค่ะ ที่สนใจเพราะว่า

• จ่ายเงินแค่พื้นเท่านั้น ตรงชั้นลอยเขาไม่คิดเงิน (ไม่เหมือนดูเพล็กซ์ที่คิดเิงินทุกตารางเมตรค่ะ)
  • แบ่งเป็นสองห้องนอนได้

แต่ที่กังวลคือ หากซื้อเพื่อลงทุน อนาคตจะขายออกง่ายมั้ยคะ คอนเซ็ปท์นี้น่าจะเป็นที่นิยมหรือเปล่าคะ

โครงการนี้มีประมาณ 1,000 ห้อง เป็น moff ราว 300 ห้องซึ่งถ้าเราจะซื้อก็ต้องซื้อต่อจากเจ้าของห้องอีกที เพราะถ้าเข้าใจไม่ผิดก็คือขายหมดแล้วค่ะ

2) แบบแนวราบปกติ

ถ้าเป็นเพื่อนๆ จะเลือกอันไหนคะ คิดมาสักพักแล้วตัดสินใจไม่ลงตัวค่ะ
ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

ป.ล. มีงบประมาณสองล้านต้นๆ ถึงกลางๆ ค่ะ

จากคุณ : sinistra
เขียนเมื่อ : 21 ส.ค. 55 09:57:33

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com