Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถาม กล่องใส่ฮาร์ดดิส ที่สามารถใช้กับกล่องHD_PLUSของ true ได้ ติดต่อทีมงาน

กล่องใส่ฮาร์ดดิสต้องมีสาย eSATA(รับข้อมูล) กับสาย eSATA power(รับไฟผ่านกล่องHD) อ่ะครับ แต่ผมไปดูที่ไอทีแกรน มีแต่แบบที่เป็น Docking ราคา 850 บาทแต่จะมีสายไฟต่างหากไว้ต่อกับไฟบ้านโดยตรงเลย

ใช้แบบเป็น case หรือ docking ยี่ห้ออะไรก็ได้ใช่ไหมครับ ถ้าแบบ Docking ใช้ไฟบ้านโดยตรง(ไม่ผ่านกล่องHD) ช่อง usb ก็ไม่ต้องเสียบใช่ไหม

ใช้ HDD ยี่ห้ออื่นนอกจากเวสเทิร์นกับซีเกตได้ไหม แล้วใช้ขนาด 2.5 หรือ 3.5 ดีครับ เท่าที่ผมทราบ 3.5 จะราคาถูกกว่าเกือบครึ่งเลย

สมมติว่ามีรายการที่อยากดู แต่ต้องไปธุระไม่อยู่บ้านสักสองวัน เมื่อตั้งอัดแล้วจำเป็นต้องเสียบปลั๊กเลี้ยงเครื่องรับสัญญาณไว้ตลอดไหม หรือไม่ต้องเสียบ

สามารถนำรายการที่อัดอยู่ใน HDD ย้ายไปใส่ไว้ในคอมแล้วไล้ลงแผ่นได้ไหม เพราะทั้งตัว case หรือ docking ก็มีสาย usb ต่อเข้าคอมได้ HDDจะได้ว่างมีเนื้อที่ไว้อัดรายการอื่นๆได้อีก

เผอิญเดือนหน้ายูกิจะเริ่มฉายใหม่ตั้งแต่ภาคแรก เลยลองเล็ง HDD ความจุ 1 TB แต่ยังคิดไม่ออกว่าจะใช้กี่นิ้วและเป็นแบบ case หรือ docking ดี ช่วยแนะนำด้วยครับ

จากคุณ : nikki
เขียนเมื่อ : 23 ส.ค. 55 21:21:49 A:49.48.219.179 X: TicketID:372280

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com