Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

จะต่อเติมครัว บ้านทาวเฮ้าส์ ต้องลงเสาเข็มไหมครับ ติดต่อทีมงาน

เป็น บ้านทาวเฮ้าส์ 2 ชั้นครับ  ด้านหลังบ้าน มีพื้นที่ 2x6 เมตร  
จะต่อเติมทำครัวปูนปิดทึบ  คราวนี้เชคไปทางผู้รับเหมา 2 ราย บอกไม่ตรงกัน
รายแรกบอกจะต้องเสาเข็มให้ ไม่งั้นพื้นจะทรุด
รายที่ 2 บอกไม่ต้องลง ถ้าลงเข็มแล้วพื้น ผนัง จะแตก   แต่ให้เทพื้นให้หนากว่าปกติ เวลาพื้นทรุด จะทรุดพร้อมๆกันนิดหน่อย พอทรุดได้ที่แล้ว(ฟังดูเหมือนจะทรุดแค่นิดนึงแล้วจะอยู่ตัว) จะมาเก็บงานขอบที่ทรุด

สอบถาม เพื่อนๆที่มีความรู้หน่อยครับ  ผมต้องทำแบบไหนถึงจะถูกต้องครับ

ขอบคุณครับ

จากคุณ : akmariola
เขียนเมื่อ : 30 ส.ค. 55 14:14:22

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com