Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วยดูภาพเทมเปอร์กั้นห้องน้ำทีค่ะ ปรกติวางกระจกทั้งแผ่นบนชิ้นไม้เล็กๆแบบนี้ไหม? ติดต่อทีมงาน

จากที่เคยมาถามในนี้ได้ผู้รู้ช่วยชี้แนะให้มาแล้ว จากกระทู้นี้ .. http://topicstock.pantip.com/home/topicstock/2012/07/R12389754/R12389754.html

รอบนี้ขอปรึกษาด้วยภาพนี้ค่ะว่านี่คืออะไรยังไง ครั้งก่อนไม่ทันได้สังเกตตรงจุดนี้ค่ะ ไปดูมาใหม่ตกลงมันคือชิ้นไม้ 2 ชิ้นถูกยันไว้ด้านล่างค่ะ อีกชิ้นนึงอยู่ที่ริมอีกด้าน

กระจกนี้ทั้งแผ่นขนาด กว้าง x สูง  94x190cm. ด้านข้างเสียบเข้าผนังไว้ประมาณ 1 cm.(ไม่น่าเกินนี้) วางบนชิ้นไม้เล็กๆ 2 ชิ้น อุดด้วยซิลิโคนสีดำข้างใต้ หนาประมาณ 1-2 เซ็นต์ไล่ตามสโลบ
อย่างนี้โอเคแล้วใช่มั้ยคะ เคยถามช่างที่มาติดแล้วเค้าบอกว่านี่แหละถูกต้องตามหลักการ เราอยากขอคอนเฟิร์มค่ะ

ขอผู้รู้ช่วยชี้แนะด้วยนะคะ ลูกสาว

จากคุณ : MableCat
เขียนเมื่อ : 4 ก.ย. 55 23:07:28

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com