Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากรบกวนช่วยผมเลือกทีวีพลาสม่าหน่อยครับ ติดต่อทีมงาน

ทีวีทีบ้านพัง รุ่นโบราณนานปี เลยจะซื้อทีวีใหม่ เป็นพลาสม่า เนื่องจากที่บ้าน ดูแต่ฟรีทีวี
ไม่มีกล่อง ใช้เสาก้างปลาภาพชัดแจ๋วทุกช่อง ไร้สิ่งรบกวนใดๆ

ตอนนี้ผมมีตัวเลือกอยู่สองตัว อยากให้พี่ๆช่วยแนะนำผมหน่อยเพราะผมไม่เคยมีทีวีพลาสม่ามาก่อน
ผมมีมองอยู่สองยี่ห้อ ระหว่าง Panasonic P42UT50T 42 นิ้ว กับ LG PA6500 50 นิ้ว

ราคาไล่เลียกัน Full HD ทั้งคู่ อีกตัวดู3dได้เล่นเน็ตได้ กับ อีกตัวจอใหญ่กว่า  ตัดสินใจไม่ถูก
อยากถามความคิดเห็นว่าตัวไหนเทคโนโลยีน่าเล่นกว่ากัน? แล้วคนเคยใช้ว่าเป็นอย่างไรใช้ดีไหม?
ทีวีสองตัวนี้ตัวไหนกันแสงด้านข้างจากหน้าต่างได้ดีกว่ากัน

ส่วนระยะห่างที่ตั้งทีวีกะโซฟาก็ประมาณ สองเมตรครึ่งเกือบๆ 3 เมตร ครับ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกคำตอบ ในการช่วยผมในการตัดสินใจครับ

จากคุณ : ผมรู้คุณแอบชอบผม!!
เขียนเมื่อ : 5 ก.ย. 55 14:32:01

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com