Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

..... สอบถามสเปคโครงเหล็ก และหลังคาเมทัลชีสหน่อยค่ะ ..... ติดต่อทีมงาน

จะทำหลังคาเมทัลชีสคลุมดาดฟ้าตึกแถว  ติดตั้งดาดฟ้าชั้น 4 เอาแค่บังแดด บังฝนธรรมดา ไม่ติดฉนวนกันร้อน

ตึกแถวหน้ากว้าง 4 ม. ยาว 15 ม.  พื้นที่ติดตั้ง 60 ตร.ม.  จะทำโครงเหล็กความสูงจากพื้นดาดฟ้า 2 เมตร ติดเมทัลชีส และรางน้ำฝน  

อยากทราบสเปคความหนาของโครงเหล็ก และความหนาของแผ่นเมทัลชีสค่ะ  ว่าควรจะใช้เท่าไหร่  

ตอนนี้ที่หาข้อมูลอยู่มีแต่บอกว่า ตร.ม.ละ 1000 บาทขึ้นไป แต่ไม่ได้บอกสเปกของเหล็กเลยค่ะ (ราคาประมาณนี้รวมโครงเหล็กหรือยัง)  เลยอยากได้ข้อมูลก่อนเรียกช่างมาดูหน้างานค่ะ

แล้วความสูงของงานติดตั้งมีส่วนทำให้ราคาแพงขึ้นไหมคะ ช่างชอบอ้างว่าทำยากเพราะมันอยู่สูง และเป็นห้องริมสุด

รบกวนช่วยแนะนำหน่อยนะคะ  ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

จากคุณ : บูตะ กะ กิมจิ
เขียนเมื่อ : 9 ก.ย. 55 14:22:45

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com