Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

จ้างถมดินเราต้องระวังอะไรบ้างคะ ติดต่อทีมงาน

จะถมดินเหนียวแถวรามอินทรากม 7 ค่ะ
เรียกมาประเมินหลายเจ้า ราคามีตั้งแต่ห้าแสนห้า แปดแสนสอง ล้านนึงก็มี -_-''

ที่ดิน 355 ตารางวา
ความลึกเฉลี่ย(ทุกเจ้าบอกตรงกัน)1.2 เมตร ถมสูง 50 เซ็น
เท่ากับถม 1.7 เมตร

เจ้าที่ราคาถูกก็บอกเหมาดินมาจากที่เขาขุดสร้างคอนโดย่านรัชดา ไม่ผ่านหัวคิว
เจ้าที่ราคาแพงก็บอกว่าดินมาไกล ออกไปทางปริมณฑลโน่น
บุคลิกมีตั้งแต่ขับเบนซ์มาตีราคา บางเจ้าก็ดูมีความรู้หน่อย บางเจ้าก็ดูโทรมๆนิดๆแบบแรงงานน่ะค่ะ
ทุกเจ้าอ้างอิงโชว์ผลงานย่านนี้ เคยถมซอยนั้นซอยนี้ แปลงนั้นผมก็ถม

คือใจเราน่ะเอนไปที่เจ้าถูกที่สุดอยู่แล้วค่ะ
แต่ก็กลัวเหมือนกันค่ะของถูกเนี่ย

ถามสถาปนิกที่รับเหมาสร้างบ้านให้ เค้าก็บอกว่าเค้าก็ไม่ได้มีความรู้เรื่องถมดินมาก
แต่จริงๆราคาเนี่ย ในงบหกแสนก็น่าจะถมได้แล้ว
แล้วแต่แหล่งดินและหัวคิวที่ต้องจ่าย ราคามันต่างกันได้ขนาดนั้นจริงๆแหละ

ถ้าเราเลือกเจ้าที่ราคาถูก เราต้องระวังหรือสังเกตอะไรบ้างคะ
เราอยู่ใกล้ที่ดินที่จะถมมากๆ ซอยติดกันระดับขับรถสามนาทีถึง วนเวียนไปดูได้เรื่อยๆ
แล้วเรื่องการจ่ายเงินนี่ต้องจ่ายงวดยังไง เค้าบอกประมาณสองอาทิตย์ถมเสร็จ เราต้องเซ็นสัญญาไหมคะ

กลัวที่สุดคือจ่ายเงินก่อนถมแล้วเชิดเงินหนีค่ะ

ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : Cuddle
เขียนเมื่อ : 12 ก.ย. 55 09:22:08

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com